Homeข่าว

ข่าวกิจกรรมสถานเอกอัครราชทูต

ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมและการบริการประชาชนทั่วไปในประเทศไนจีเรียและแอฟริกา

1 งานวันชาติ 2560 Friday, 01 December 2017 54
2 เอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา ยิื่นสำเนาพระราชสาส์นตราตั้งต่ออธิบดีกรมพิธีการทูต Tuesday, 28 November 2017 17
3 เอกอัครราชทูตเลี้ยงอาหารค่ำแก่รัฐมนตรีว่าการกระทรวงคมนาคมและคณะ Tuesday, 21 November 2017 49
4 เอกอัครราชทูตเยี่ยมชุมชนไทยในกานา Saturday, 28 October 2017 140
5 พิธีถวายดอกไม้จันทน์ Thursday, 26 October 2017 149
6 พิธีบำเพ็ญกุศลครบรอบ 1 ปี วันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชฯ Friday, 13 October 2017 98
7 เอกอัครราชทูตฯ พบกับเอกอัครราชทูตไนจีเรีย Wednesday, 04 October 2017 152
8 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย Thursday, 28 September 2017 135
9 อุปทูตพบหารือกับประธานคณะกรรมาธิการการต่างประเทศของสภาผู้แทนราษฎรไนจีเรีย Tuesday, 12 September 2017 120
10 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดพิธีเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9 Friday, 11 August 2017 269
11 กิจกรรมวันอาเซียน 2017 ที่กรุงอาบูจา Wednesday, 09 August 2017 281
12 พิธีเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ์ฯ เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา 65 พรรษา Friday, 28 July 2017 201
13 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย2017 Friday, 21 July 2017 219
14 พระมหาชนกในงานเทศกาลภาพยนตร์เอเชียครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย Wednesday, 05 July 2017 323
15 เทศกาลภาพยนตร์เอเชีย ครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย Saturday, 01 July 2017 322
16 ภาพยนตร์ “โหมโรง” เปิดตัวครั้งแรกในไนจีเรีย Wednesday, 19 April 2017 548
17 เทศกาลภาพยนตร์อาเซียนในไนจีเรียครั้งที่ 2 Thursday, 13 April 2017 565
18 กงสุลสัญจรที่กานา Friday, 03 March 2017 626
19 เอกอัครราชทูตฯ เยี่ยมคารวะรองประธานาธิบดีไนจีเรีย Friday, 03 March 2017 387
20 เอกอัครราชทูตเข้าเยี่ยมคารวะ รมว.กต.ไนจีเรีย ในโอกาสครบวาระประจำการ Tuesday, 21 February 2017 423
21 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจามอบความช่วยเหลือแก่ PACIEH Tuesday, 24 January 2017 644
22 เอกอัครราชทูตและคณะทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะประธาน ECOWAS Tuesday, 10 January 2017 738
23 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมถวายพระราชกุศลเนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพในพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช Monday, 05 December 2016 494
24 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมรวมพลังแห่งความภักดี Sunday, 20 November 2016 1235
25 สถานเอกอัครราชทูตฯ ดำเนินโครงการเพื่อปูทางไปสู่ความร่วมมือด้านการพัฒนาทางเลือกกับกานาและไนจีเรีย Sunday, 25 September 2016 771
26 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ Friday, 12 August 2016 702
27 กิจกรรมวันอาเซียน 2016 ที่กรุงอาบูจา Tuesday, 09 August 2016 1359
28 เอกอัครราชทูตยื่นพระราชสาส์นตราตั้งต่อประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐคองโก Wednesday, 03 August 2016 680
29 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย Friday, 29 July 2016 622
30 พิธีถวายพระราชกุศลและถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ ที่กรุงอาบูจา ประเทศไนจีเรีย Thursday, 28 July 2016 598
  •  Start 
  •  Prev 
  •  Next 
  •  End 

Page 1 of 3

หน้าแรก

สถานเอกอัครราชทูต

ข่าว

ศูนย์ข้อมูลธุรกิจ

บริการคนไทย

เปิดประตูสู่ไนจีเรีย

เปิดประตูสู่กานา

เชื่อมโยงเว็บไซด์

ติดต่อ

ติดต่อสถานทูต

Royal Thai Embassy
24 Tennesse Crescent,
Off Panama Street,
Maitama,
Abjua, Nigeria

Working hrs:
8.30 AM -16.30 PM.

Visa working hrs:
Submit application

Mon-Fri 9.00-12.00
Collection of Visa
Mon-Fri 14.00-15.00

Email:thaiabj@mfa.go.th
or ditpabuja@gmail.com
Consular Section Tel.
(+234)  706 308 0403
(234) 7067 4558 

Chancery Tel.
(+234)  706 308 0501

สายด่วนสำหรับคนไทย
โทร: 234 81 38980892

 วันหยุดของสถานเอกอัครราชทูต

 

บริการประชาชน

 

ข่าวกิจกรรมสถานทูต

งานวันชาติ 2560
01 December 2017 05:00
article thumbnail     เมื่อวันที่ 1 ธ.ค. 2560สถานเอกอัครราชทูตฯ...

Experience Thailand