Homeข่าว

ข่าวกิจกรรมสถานเอกอัครราชทูต

ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมและการบริการประชาชนทั่วไปในประเทศไนจีเรียและแอฟริกา

1 กงสุลสัญจรที่กานา Friday, 03 March 2017 55
2 เอกอัครราชทูตเข้าเยี่ยมคารวะ รมว.กต.ไนจีเรีย ในโอกาสครบวาระประจำการ Tuesday, 21 February 2017 31
3 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจามอบความช่วยเหลือแก่ PACIEH Tuesday, 24 January 2017 104
4 เอกอัครราชทูตและคณะทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะประธาน ECOWAS Tuesday, 10 January 2017 155
5 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมถวายพระราชกุศลเนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพในพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช Monday, 05 December 2016 159
6 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมรวมพลังแห่งความภักดี Sunday, 20 November 2016 349
7 สถานเอกอัครราชทูตฯ ดำเนินโครงการเพื่อปูทางไปสู่ความร่วมมือด้านการพัฒนาทางเลือกกับกานาและไนจีเรีย Sunday, 25 September 2016 306
8 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ Friday, 12 August 2016 343
9 กิจกรรมวันอาเซียน 2016 ที่กรุงอาบูจา Tuesday, 09 August 2016 579
10 เอกอัครราชทูตยื่นพระราชสาส์นตราตั้งต่อประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐคองโก Wednesday, 03 August 2016 287
11 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย Friday, 29 July 2016 247
12 พิธีถวายพระราชกุศลและถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ ที่กรุงอาบูจา ประเทศไนจีเรีย Thursday, 28 July 2016 254
13 เอกอัครราชทูตฯ บรรยายเมื่อวันที่ 9 ก.ค. 2559 ให้แก่ผู้ที่จะเข้าร่วมอบรมหลักสูตรการพัฒนาโรงสีข้าวที่มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน Thursday, 14 July 2016 274
14 การประชุม ASEAN Community in Abuja Meeting (ACA) เมื่อวันที่ 23 มิ.ย.2559 Thursday, 23 June 2016 700
15 การเยือนกานาของทูตพิเศษรัฐบาลไทย Monday, 20 June 2016 478
16 งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเสด็จเถลิงถวัลยราชสมบัติครบ 70 ปี Thursday, 09 June 2016 352
17 ครัวไทยสู่ไนจีเรีย Saturday, 07 May 2016 703
18 เอกอัครราชทูตเข้าพบ รมช.กระทรวงการต่างประเทศแคเมอรูน Thursday, 28 April 2016 649
19 เอกอัครราชทูตเข้าพบ ประธานาธิบดีสาธารณรัฐไนเจอร์ Tuesday, 26 April 2016 540
20 เอกอัครราชทูตเข้าพบปลัดกระทรวงการต่างประเทศ สาธารณรัฐเบนิน Thursday, 21 April 2016 569
21 งานฉลองสงกรานต์ที่กรุงอาบูจา Saturday, 16 April 2016 598
22 เอกอัครราชทูตนำทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะรัฐมนตรีต่างประเทศไนจีเรีย Monday, 21 March 2016 520
23 เอกอัครราชทูตหารือข้อราชการกับผู้ว่าราชการรัฐ Katsina Tuesday, 09 February 2016 1009
24 กิจกรรมถวายราชสดุดีในกรุงอาบูจา Friday, 11 December 2015 1135
25 งานเฉลิมพระชนมพรรษาฯ 2558 ณ กรุงอาบูจา ไนจีเรีย Monday, 07 December 2015 994
26 เอกอัครราชทูตพบหารือกับรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศแคเมอรูน Friday, 23 October 2015 743
27 เอกอัครราชทูตยื่นพระราชสาส์นตราตั้งต่อประธานาธิบดีแห่งอิเควทอเรียลกินี Thursday, 08 October 2015 563
28 “พี่มากพระโขนง” เปิดตัวครั้งแรกในไนจีเรีย Wednesday, 07 October 2015 1251
29 อย่าพลาดกับเทศกาลภาพยนตร์อาเซียนครั้งแรกในไนจีเรีย! Tuesday, 29 September 2015 1165
30 เอกอัครราชทูตฯ เยี่ยมชมโครงการของผู้ได้รับรางวัลเจ้าฟ้ามหิดล Thursday, 17 September 2015 1241
  •  Start 
  •  Prev 
  •  Next 
  •  End 

Page 1 of 2

  

 

 

 

 

หน้าแรก

สถานเอกอัครราชทูต

ข่าว

ศูนย์ข้อมูลธุรกิจ

บริการคนไทย

เปิดประตูสู่ไนจีเรีย

ไนจีเรียบนเวทีโลก

เชื่อมโยงเว็บไซด์

ติดต่อ

ติดต่อสถานทูต

Royal Thai Embassy
24 Tennesse Crescent,
Off Panama Street,
Maitama,
Abjua, Nigeria

Working hrs:
8.30 AM -16.30 PM.

Visa working hrs:
Submit application

Mon-Fri 9.00-12.00
Collection of Visa
Mon-Fri 14.00-15.00

Email:thaiabj@mfa.go.th
or ditpabuja@gmail.com
Consular Section Tel.
(+234)  706 308 0403
(234) 7067 4558 

Chancery Tel.
(+234)  706 308 0501

สายด่วนสำหรับคนไทย
โทร: 234 81 38980892

 วันหยุดของสถานเอกอัครราชทูต

 

บริการประชาชน

 

ข่าวกิจกรรมสถานทูต

กงสุลสัญจรที่กานา
02 March 2017 17:00
article thumbnail   เมื่อวันที่ 3 มี.ค. 2560 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา...

Experience Thailand