Homeข่าว

ข่าวกิจกรรมสถานเอกอัครราชทูต

ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมและการบริการประชาชนทั่วไปในประเทศไนจีเรียและแอฟริกา

1 เอกอัครราชทูตเยี่ยมชุมชนไทยในกานา Saturday, 28 October 2017 49
2 พิธีถวายดอกไม้จันทน์ Thursday, 26 October 2017 62
3 พิธีบำเพ็ญกุศลครบรอบ 1 ปี วันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชฯ Friday, 13 October 2017 60
4 เอกอัครราชทูตฯ พบกับเอกอัครราชทูตไนจีเรีย Wednesday, 04 October 2017 67
5 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย Thursday, 28 September 2017 82
6 อุปทูตพบหารือกับประธานคณะกรรมาธิการการต่างประเทศของสภาผู้แทนราษฎรไนจีเรีย Tuesday, 12 September 2017 76
7 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดพิธีเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9 Friday, 11 August 2017 220
8 กิจกรรมวันอาเซียน 2017 ที่กรุงอาบูจา Wednesday, 09 August 2017 198
9 พิธีเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ์ฯ เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา 65 พรรษา Friday, 28 July 2017 153
10 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย2017 Friday, 21 July 2017 171
11 พระมหาชนกในงานเทศกาลภาพยนตร์เอเชียครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย Wednesday, 05 July 2017 251
12 เทศกาลภาพยนตร์เอเชีย ครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย Saturday, 01 July 2017 246
13 ภาพยนตร์ “โหมโรง” เปิดตัวครั้งแรกในไนจีเรีย Wednesday, 19 April 2017 465
14 เทศกาลภาพยนตร์อาเซียนในไนจีเรียครั้งที่ 2 Thursday, 13 April 2017 486
15 กงสุลสัญจรที่กานา Friday, 03 March 2017 556
16 เอกอัครราชทูตฯ เยี่ยมคารวะรองประธานาธิบดีไนจีเรีย Friday, 03 March 2017 323
17 เอกอัครราชทูตเข้าเยี่ยมคารวะ รมว.กต.ไนจีเรีย ในโอกาสครบวาระประจำการ Tuesday, 21 February 2017 363
18 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจามอบความช่วยเหลือแก่ PACIEH Tuesday, 24 January 2017 575
19 เอกอัครราชทูตและคณะทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะประธาน ECOWAS Tuesday, 10 January 2017 659
20 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมถวายพระราชกุศลเนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพในพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช Monday, 05 December 2016 458
21 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมรวมพลังแห่งความภักดี Sunday, 20 November 2016 1125
22 สถานเอกอัครราชทูตฯ ดำเนินโครงการเพื่อปูทางไปสู่ความร่วมมือด้านการพัฒนาทางเลือกกับกานาและไนจีเรีย Sunday, 25 September 2016 719
23 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ Friday, 12 August 2016 658
24 กิจกรรมวันอาเซียน 2016 ที่กรุงอาบูจา Tuesday, 09 August 2016 1259
25 เอกอัครราชทูตยื่นพระราชสาส์นตราตั้งต่อประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐคองโก Wednesday, 03 August 2016 635
26 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย Friday, 29 July 2016 593
27 พิธีถวายพระราชกุศลและถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ ที่กรุงอาบูจา ประเทศไนจีเรีย Thursday, 28 July 2016 549
28 เอกอัครราชทูตฯ บรรยายเมื่อวันที่ 9 ก.ค. 2559 ให้แก่ผู้ที่จะเข้าร่วมอบรมหลักสูตรการพัฒนาโรงสีข้าวที่มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน Thursday, 14 July 2016 507
29 การประชุม ASEAN Community in Abuja Meeting (ACA) เมื่อวันที่ 23 มิ.ย.2559 Thursday, 23 June 2016 1419
30 การเยือนกานาของทูตพิเศษรัฐบาลไทย Monday, 20 June 2016 1167
  •  Start 
  •  Prev 
  •  Next 
  •  End 

Page 1 of 3

หน้าแรก

สถานเอกอัครราชทูต

ข่าว

ศูนย์ข้อมูลธุรกิจ

บริการคนไทย

เปิดประตูสู่ไนจีเรีย

เปิดประตูสู่กานา

เชื่อมโยงเว็บไซด์

ติดต่อ

ติดต่อสถานทูต

Royal Thai Embassy
24 Tennesse Crescent,
Off Panama Street,
Maitama,
Abjua, Nigeria

Working hrs:
8.30 AM -16.30 PM.

Visa working hrs:
Submit application

Mon-Fri 9.00-12.00
Collection of Visa
Mon-Fri 14.00-15.00

Email:thaiabj@mfa.go.th
or ditpabuja@gmail.com
Consular Section Tel.
(+234)  706 308 0403
(234) 7067 4558 

Chancery Tel.
(+234)  706 308 0501

สายด่วนสำหรับคนไทย
โทร: 234 81 38980892

 วันหยุดของสถานเอกอัครราชทูต

 

บริการประชาชน

 

ข่าวกิจกรรมสถานทูต

เอกอัครราชทูตเยี่ยมชุมชนไทยในกานา
27 October 2017 17:00
article thumbnail   เมื่อวันที่ 26-28 ต.ค. 2560 นายวัฒนะ คุ้นวงศ์ เอกอัครราชทูต...

Experience Thailand