Homeข่าว

ข่าวกิจกรรมสถานเอกอัครราชทูต

ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมและการบริการประชาชนทั่วไปในประเทศไนจีเรียและแอฟริกา

1 พระมหาชนกในงานเทศกาลภาพยนตร์เอเชียครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย Wednesday, 05 July 2017 21
2 เทศกาลภาพยนตร์เอเชีย ครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย Saturday, 01 July 2017 49
3 ภาพยนตร์ “โหมโรง” เปิดตัวครั้งแรกในไนจีเรีย Wednesday, 19 April 2017 225
4 เทศกาลภาพยนตร์อาเซียนในไนจีเรียครั้งที่ 2 Thursday, 13 April 2017 240
5 กงสุลสัญจรที่กานา Friday, 03 March 2017 306
6 เอกอัครราชทูตฯ เยี่ยมคารวะรองประธานาธิบดีไนจีเรีย Friday, 03 March 2017 113
7 เอกอัครราชทูตเข้าเยี่ยมคารวะ รมว.กต.ไนจีเรีย ในโอกาสครบวาระประจำการ Tuesday, 21 February 2017 211
8 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจามอบความช่วยเหลือแก่ PACIEH Tuesday, 24 January 2017 361
9 เอกอัครราชทูตและคณะทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะประธาน ECOWAS Tuesday, 10 January 2017 399
10 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมถวายพระราชกุศลเนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพในพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช Monday, 05 December 2016 291
11 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมรวมพลังแห่งความภักดี Sunday, 20 November 2016 727
12 สถานเอกอัครราชทูตฯ ดำเนินโครงการเพื่อปูทางไปสู่ความร่วมมือด้านการพัฒนาทางเลือกกับกานาและไนจีเรีย Sunday, 25 September 2016 515
13 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ Friday, 12 August 2016 497
14 กิจกรรมวันอาเซียน 2016 ที่กรุงอาบูจา Tuesday, 09 August 2016 909
15 เอกอัครราชทูตยื่นพระราชสาส์นตราตั้งต่อประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐคองโก Wednesday, 03 August 2016 456
16 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย Friday, 29 July 2016 428
17 พิธีถวายพระราชกุศลและถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ ที่กรุงอาบูจา ประเทศไนจีเรีย Thursday, 28 July 2016 391
18 เอกอัครราชทูตฯ บรรยายเมื่อวันที่ 9 ก.ค. 2559 ให้แก่ผู้ที่จะเข้าร่วมอบรมหลักสูตรการพัฒนาโรงสีข้าวที่มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน Thursday, 14 July 2016 398
19 การประชุม ASEAN Community in Abuja Meeting (ACA) เมื่อวันที่ 23 มิ.ย.2559 Thursday, 23 June 2016 1049
20 การเยือนกานาของทูตพิเศษรัฐบาลไทย Monday, 20 June 2016 820
21 งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเสด็จเถลิงถวัลยราชสมบัติครบ 70 ปี Thursday, 09 June 2016 505
22 ครัวไทยสู่ไนจีเรีย Saturday, 07 May 2016 1051
23 เอกอัครราชทูตเข้าพบ รมช.กระทรวงการต่างประเทศแคเมอรูน Thursday, 28 April 2016 937
24 เอกอัครราชทูตเข้าพบ ประธานาธิบดีสาธารณรัฐไนเจอร์ Tuesday, 26 April 2016 821
25 เอกอัครราชทูตเข้าพบปลัดกระทรวงการต่างประเทศ สาธารณรัฐเบนิน Thursday, 21 April 2016 863
26 งานฉลองสงกรานต์ที่กรุงอาบูจา Saturday, 16 April 2016 899
27 เอกอัครราชทูตนำทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะรัฐมนตรีต่างประเทศไนจีเรีย Monday, 21 March 2016 677
28 เอกอัครราชทูตหารือข้อราชการกับผู้ว่าราชการรัฐ Katsina Tuesday, 09 February 2016 1318
29 กิจกรรมถวายราชสดุดีในกรุงอาบูจา Friday, 11 December 2015 1464
30 งานเฉลิมพระชนมพรรษาฯ 2558 ณ กรุงอาบูจา ไนจีเรีย Monday, 07 December 2015 1294
  •  Start 
  •  Prev 
  •  Next 
  •  End 

Page 1 of 3

  

 

 

 

 

หน้าแรก

สถานเอกอัครราชทูต

ข่าว

ศูนย์ข้อมูลธุรกิจ

บริการคนไทย

เปิดประตูสู่ไนจีเรีย

ไนจีเรียบนเวทีโลก

เชื่อมโยงเว็บไซด์

ติดต่อ

ติดต่อสถานทูต

Royal Thai Embassy
24 Tennesse Crescent,
Off Panama Street,
Maitama,
Abjua, Nigeria

Working hrs:
8.30 AM -16.30 PM.

Visa working hrs:
Submit application

Mon-Fri 9.00-12.00
Collection of Visa
Mon-Fri 14.00-15.00

Email:thaiabj@mfa.go.th
or ditpabuja@gmail.com
Consular Section Tel.
(+234)  706 308 0403
(234) 7067 4558 

Chancery Tel.
(+234)  706 308 0501

สายด่วนสำหรับคนไทย
โทร: 234 81 38980892

 วันหยุดของสถานเอกอัครราชทูต

 

บริการประชาชน

 

ข่าวกิจกรรมสถานทูต

พระมหาชนกในงานเทศกาลภาพยนตร์เอเชียครั้งที่ 1 ในไนจีเรีย
04 July 2017 17:00
article thumbnail   เมื่อวันที่ 5 ก.ค. 2560 สถานเอกอัครราชทูตฯ ได้จัดฉายภาพยนตร์พระมหาชนก...

Experience Thailand