Homeข่าว

ข่าวกิจกรรมสถานเอกอัครราชทูต

ข่าวประชาสัมพันธ์กิจกรรมและการบริการประชาชนทั่วไปในประเทศไนจีเรียและแอฟริกา

1 ภาพยนตร์ “โหมโรง” เปิดตัวครั้งแรกในไนจีเรีย Wednesday, 19 April 2017 8
2 เทศกาลภาพยนตร์อาเซียนในไนจีเรียครั้งที่ 2 Thursday, 13 April 2017 40
3 กงสุลสัญจรที่กานา Friday, 03 March 2017 119
4 เอกอัครราชทูตเข้าเยี่ยมคารวะ รมว.กต.ไนจีเรีย ในโอกาสครบวาระประจำการ Tuesday, 21 February 2017 79
5 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจามอบความช่วยเหลือแก่ PACIEH Tuesday, 24 January 2017 171
6 เอกอัครราชทูตและคณะทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะประธาน ECOWAS Tuesday, 10 January 2017 221
7 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมถวายพระราชกุศลเนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพในพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช Monday, 05 December 2016 194
8 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา จัดกิจกรรมรวมพลังแห่งความภักดี Sunday, 20 November 2016 427
9 สถานเอกอัครราชทูตฯ ดำเนินโครงการเพื่อปูทางไปสู่ความร่วมมือด้านการพัฒนาทางเลือกกับกานาและไนจีเรีย Sunday, 25 September 2016 356
10 สถานเอกอัครราชทูตฯ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ Friday, 12 August 2016 381
11 กิจกรรมวันอาเซียน 2016 ที่กรุงอาบูจา Tuesday, 09 August 2016 657
12 เอกอัครราชทูตยื่นพระราชสาส์นตราตั้งต่อประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐคองโก Wednesday, 03 August 2016 324
13 สถานเอกอัครราชทูตฯ ร่วมกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน จัดอบรมให้แก่นักวิชาการเกษตรของไนจีเรีย Friday, 29 July 2016 288
14 พิธีถวายพระราชกุศลและถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ ที่กรุงอาบูจา ประเทศไนจีเรีย Thursday, 28 July 2016 280
15 เอกอัครราชทูตฯ บรรยายเมื่อวันที่ 9 ก.ค. 2559 ให้แก่ผู้ที่จะเข้าร่วมอบรมหลักสูตรการพัฒนาโรงสีข้าวที่มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน Thursday, 14 July 2016 306
16 การประชุม ASEAN Community in Abuja Meeting (ACA) เมื่อวันที่ 23 มิ.ย.2559 Thursday, 23 June 2016 784
17 การเยือนกานาของทูตพิเศษรัฐบาลไทย Monday, 20 June 2016 565
18 งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเสด็จเถลิงถวัลยราชสมบัติครบ 70 ปี Thursday, 09 June 2016 383
19 ครัวไทยสู่ไนจีเรีย Saturday, 07 May 2016 780
20 เอกอัครราชทูตเข้าพบ รมช.กระทรวงการต่างประเทศแคเมอรูน Thursday, 28 April 2016 715
21 เอกอัครราชทูตเข้าพบ ประธานาธิบดีสาธารณรัฐไนเจอร์ Tuesday, 26 April 2016 602
22 เอกอัครราชทูตเข้าพบปลัดกระทรวงการต่างประเทศ สาธารณรัฐเบนิน Thursday, 21 April 2016 640
23 งานฉลองสงกรานต์ที่กรุงอาบูจา Saturday, 16 April 2016 672
24 เอกอัครราชทูตนำทูตอาเซียนเข้าเยี่ยมคารวะรัฐมนตรีต่างประเทศไนจีเรีย Monday, 21 March 2016 552
25 เอกอัครราชทูตหารือข้อราชการกับผู้ว่าราชการรัฐ Katsina Tuesday, 09 February 2016 1076
26 กิจกรรมถวายราชสดุดีในกรุงอาบูจา Friday, 11 December 2015 1217
27 งานเฉลิมพระชนมพรรษาฯ 2558 ณ กรุงอาบูจา ไนจีเรีย Monday, 07 December 2015 1058
28 เอกอัครราชทูตพบหารือกับรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศแคเมอรูน Friday, 23 October 2015 784
29 เอกอัครราชทูตยื่นพระราชสาส์นตราตั้งต่อประธานาธิบดีแห่งอิเควทอเรียลกินี Thursday, 08 October 2015 584
30 “พี่มากพระโขนง” เปิดตัวครั้งแรกในไนจีเรีย Wednesday, 07 October 2015 1326
  •  Start 
  •  Prev 
  •  Next 
  •  End 

Page 1 of 3

  

 

 

 

 

หน้าแรก

สถานเอกอัครราชทูต

ข่าว

ศูนย์ข้อมูลธุรกิจ

บริการคนไทย

เปิดประตูสู่ไนจีเรีย

ไนจีเรียบนเวทีโลก

เชื่อมโยงเว็บไซด์

ติดต่อ

ติดต่อสถานทูต

Royal Thai Embassy
24 Tennesse Crescent,
Off Panama Street,
Maitama,
Abjua, Nigeria

Working hrs:
8.30 AM -16.30 PM.

Visa working hrs:
Submit application

Mon-Fri 9.00-12.00
Collection of Visa
Mon-Fri 14.00-15.00

Email:thaiabj@mfa.go.th
or ditpabuja@gmail.com
Consular Section Tel.
(+234)  706 308 0403
(234) 7067 4558 

Chancery Tel.
(+234)  706 308 0501

สายด่วนสำหรับคนไทย
โทร: 234 81 38980892

 วันหยุดของสถานเอกอัครราชทูต

 

บริการประชาชน

 

ข่าวกิจกรรมสถานทูต

ภาพยนตร์ “โหมโรง” เปิดตัวครั้งแรกในไนจีเรีย
18 April 2017 17:00
article thumbnail เมื่อวันที่ 19 เม.ย. 2560 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงอาบูจา...

Experience Thailand